Ứng dụng Nhà Thuốc Long Châu

Siêu ưu đãi, siêu trải nghiệm

  1. /
  2. Thuốc/
  3. Thuốc hô hấp/
  4. Thuốc trị ho cảm
Viên nén Phaanedol Extra Usa - Nic Pharma giảm nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh (180 viên)
Viên nén Phaanedol Extra Usa - Nic Pharma giảm nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh (180 viên)

Mẫu mã sản phẩm có thể thay đổi theo lô hàng

Thương hiệu: Usa - Nic Pharma

Viên nén Phaanedol Extra Usa - Nic Pharma giảm nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh (180 viên)

000223820 đánh giá0 bình luận

Danh mục

Thuốc trị ho cảm

Số đăng ký

893100408824
Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép

Dạng bào chế

Viên nén

Quy cách

Hộp 180 Viên

Thành phần

Paracetamol, Cafein

Chỉ định

Chống chỉ định

Thiếu máu

Nhà sản xuất

USA-NIC

Nước sản xuất

Việt Nam

Xuất xứ thương hiệu

Việt Nam

Thuốc cần kê toa

Không

Mô tả ngắn

Thuốc cảm cúm Phaanedol Extra đỏ là sản phẩm của USA - NIC PHARMA Co., Ltd sản xuất có chứa Paracetamol và Cafein được chỉ định hiệu quả trong các triệu chứng đau bao gồm: Nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau cơ, đau do chấn thương, đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa và làm giảm đau nhức và mệt mỏi do cảm lạnh hay cảm cúm, hạ sốt.

Sản phẩm cần tư vấn từ dược sĩ.
Sản phẩm cần tư vấn từ dược sĩ.

Sản phẩm liên quan

Thuốc Medi-Ambroxol Medisun tiêu chất nhầy đường hô hấp (30 ống x 5ml)

Thuốc Medi-Ambroxol Medisun tiêu chất nhầy đường hô hấp (30 ống x 5ml)

Cần tư vấn từ dược sĩ

Hộp 6 Vỉ x 5 Ống x 5ml

Viên nén Phaanedol Extra là gì?

Kích thước chữ

  • Mặc định

  • Lớn hơn

Thành phần của Viên nén Phaanedol Extra

Thông tin thành phần

Hàm lượng

Paracetamol

500mg

Cafein

65mg

Công dụng của Viên nén Phaanedol Extra

Chỉ định

Thuốc Phaanedol Extra đỏ được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

  • Nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau cơ, đau do chấn thương, đau sau khi tiêm vaccin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

  • Làm giảm đau nhức và mệt mỏi do cảm lạnh hay cảm cúm, hạ sốt.

Dược lực học

Thuốc cảm cúm Phaanedol Extra đỏ có chứa paracetamol là 1 chất hạ nhiệt - giảm đau và cafein là 1 chất làm tăng tác dụng giảm đau của Paracetamol.

Dược động học

Chưa có báo cáo.

Cách dùng Viên nén Phaanedol Extra

Cách dùng

Thuốc cảm cúm Phaanedol Extra đỏ dùng đường uống.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 - 4 lần.

Trẻ em dưới 12 tuổi uống theo sự chỉ dẫn của bác sĩ.

Không dùng đồng thời với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ

Khi sử dụng thuốc cảm cúm Phaanedol Extra đỏ bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).

Paracetamol : Ít có tác dụng phụ, thỉnh thoảng có thể gặp như: Ngứa da và một số phản ứng dị ứng nhẹ.

Cafein: Có thể gây kích ứng đường tiêu hóa và kích thích thần kinh trung ương, mất ngủ, bồn chồn.

Hướng dẫn cách xử trí ADR: Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

Lưu ý

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Thuốc cảm cúm Phaanedol Extra đỏ chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Người có tiền sử nhạy cảm với Paracetamol hoặc Cafein.

  • Suy chức năng gan, thận.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Thận trọng khi sử dụng

Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.

Không dùng quá liều chỉ định.

Khả năng lái xe và vận hành máy móc

Chưa có báo cáo.

Thời kỳ mang thai

Phụ nữ có thai chỉ dùng khi thật cần thiết.

Thời kỳ cho con bú

Chưa có báp cáo.

Tương tác thuốc

Paracetamol:

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

Thuốc chống co giật (gồm phenyltoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.

Cafein:

Làm giảm lưu lượng máu đến gan, do đó kéo dài thời gian bán hủy và tăng nồng độ của các thuốc thải trừ qua gan.

Bảo quản

Ở nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng.

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Câu hỏi thường gặp

  • Dược lực học là gì?

  • Dược động học là gì?

  • Tác dụng phụ của thuốc là gì? Cách phòng tránh tác dụng phụ của thuốc

  • Sử dụng thuốc đúng cách như thế nào?

  • Các dạng bào chế của thuốc?

Đánh giá sản phẩm

Hãy sử dụng sản phẩm và trở thành người đầu tiên đánh giá trải nghiệm nha.

Hỏi đáp (0 bình luận)

Lọc theo:

Mới nhất
Cũ nhất
Hữu ích nhất
  • K

    khoi

    Em xin giá
    1 tháng trước

    Hữu ích

    Trả lời
    • Lê ĐạoDược sĩ

      Chào bạn Khoi,

      Dạ sản phẩm đang hết hàng, bạn có thể tham khảo sản phẩm tương tự là Viên nén Panadol Extra đỏ GSK giảm mạnh các cơn đau, hạ sốt, điều trị đau đầu, đau lưng (15 vỉ x 12 viên) có giá 234,000 ₫/hộp, tham khảo thêm thông tin sản phẩm tại link.

      Dạ sẽ có tư vấn viên nhà thuốc Long Châu liên hệ theo SĐT bạn đã để lại ạ.

      Thân mến!

      1 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
  • CT

    CHÚ TÂM

    Mình thường hay mua thuốc ở Long Châu 45/4 Nguyễn ảnh Thủ,p Hiệp Thành,q 12 nơi đây bán thuốc tốt đúng theo toa, nhân viên nhã nhặn lịch sự ok luôn .
    2 tháng trước

    Hữu ích

    Trả lời
    • Vi TrầnDược sĩ

      Chào chú Tâm,

      Dạ rất cảm ơn tình cảm của chú dành cho nhà thuốc FPT Long châu. Bất cứ khi nào chú cần hỗ trợ, vui lòng liên hệ tổng đài miễn phí 18006928 để được tư vấn và đặt hàng.

      Thân mến!


      2 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
  • N

    Nhân

    Giá thế nào vậy nt
    3 tháng trước

    Hữu ích

    Trả lời
    • Trần NhiDược sĩ

      Chào bạn Nhân,

      Dạ sản phẩm đang hết hàng, bạn có thể tham khảo sản phẩm tương tự là Viên nén Panadol Extra đỏ GSK giảm mạnh các cơn đau, hạ sốt, điều trị đau đầu, đau lưng (15 vỉ x 12 viên) có giá 234,000 ₫/hộp, tham khảo thêm thông tin sản phẩm tại link.

      Dạ sẽ có tư vấn viên nhà thuốc Long Châu liên hệ theo SĐT bạn đã để lại ạ.

      Thân mến!

      3 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
    • T

      Tiến

      Còn hàng không nhà thuốc
      2 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
    • Nguyễn ThảoDược sĩ

      Chào bạn Tiến,

      Dạ sản phẩm đang hết hàng, bạn có thể tham khảo sản phẩm tương tự là Viên nén Panadol Extra đỏ GSK giảm mạnh các cơn đau, hạ sốt, điều trị đau đầu, đau lưng (15 vỉ x 12 viên) có giá 234,000 ₫/hộp, tham khảo thêm thông tin sản phẩm tại link.

      Dạ sẽ có tư vấn viên nhà thuốc Long Châu liên hệ theo SĐT bạn đã để lại ạ.

      Thân mến!

      2 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
  • L

    Long

    Xin giáâ
    5 tháng trước

    Hữu ích

    Trả lời
    • Nguyễn Phương LanDược sĩ

      Chào bạn Long,

      Dạ bạn có thể tham khảo sản phẩm tương tự là Viên nén Panadol Extra đỏ GSK giảm mạnh các cơn đau, hạ sốt, điều trị đau đầu, đau lưng (15 vỉ x 12 viên) có giá 234,000 ₫/hộp, tham khảo thêm thông tin sản phẩm tại link.

      Dạ sẽ có tư vấn viên nhà thuốc Long Châu liên hệ theo SĐT bạn đã để lại ạ.

      Thân mến!

      5 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
  • CN

    chị Nhung

    hộp bao nhiêu tiền v ak
    6 tháng trước

    Hữu ích

    Trả lời
    • Nguyễn Tuấn ĐạiDược sĩ

      Chào chị Nhung,

      Dạ chị có thể tham khảo sản phẩm tương tự là Viên nén Panadol Extra đỏ GSK giảm mạnh các cơn đau, hạ sốt, điều trị đau đầu, đau lưng (15 vỉ x 12 viên) có giá 234,000 ₫/hộp, tham khảo thêm thông tin sản phẩm tại link.

      Dạ sẽ có tư vấn viên nhà thuốc Long Châu liên hệ theo SĐT chị đã để lại ạ.

      Thân mến!

      6 tháng trước

      Hữu ích

      Trả lời
Xem thêm 5 bình luận